sarrafa shinkafaya haɗa da matakai kamar sussuka, tsaftacewa, niƙa, tacewa, bawo, ƙwanƙwasa, da kuma niƙa shinkafa. Musamman, tsarin sarrafawa shine kamar haka:
1. Masussuka: Rarrabe hatsin shinkafa daga karu;
2. Tsaftacewa: Cire bambaro, ɓangaren litattafan almara, da sauran ƙazanta;
3. Niƙa hatsi: Cire husks daga shinkafa mai tsabta don samun hatsin shinkafa;
4. Screening: Raba shinkafa zuwa nau'o'i daban-daban tare da nau'in nau'i daban-daban;
5. Bawon: Cire fatar shinkafar waje don samun shinkafa mai launin ruwan kasa;
6. Cire amfrayo: Bayan an cire tayin shinkafa mai launin ruwan kasa da injin cire amfrayo, ana samun shinkafar manna;
7. Nika shinkafa: Bayan an nika shinkafar da injin niƙa sai a samu farar shinkafa.
Akwai nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan kayan sarrafa shinkafa, amma tsarin asali iri ɗaya ne. Babban kayan aikin sun haɗa da masussuka, injinan tsaftacewa, injin niƙa, injunan tantancewa, ƙwanƙwasa, ƙwanƙwasa, da injinan shinkafa.
Inganta ingancin shinkafa
Kula da ingancin shinkafa yana da mahimmanci gasarrafa shinkafa niƙatsari. Ingancin shinkafa yana da tasiri da abubuwa daban-daban, kamar nau'in shinkafa, inganci, ajiya, fasahar sarrafawa, fasahar nika, da kayan aiki. Don sarrafa ingancin shinkafa, ya zama dole a sarrafa tare da daidaita waɗannan abubuwan don tabbatar da cewa ingancin kowane nau'in shinkafa daidai yake da kwanciyar hankali.
Matsalolin sarrafawa gama gari
A cikin aikin sarrafa shinkafa, ana samun wasu matsaloli da suka zama ruwan dare kamar karyewar hatsi, yawan lalacewa, fasa hatsi, da bambancin launi. Wajibi ne a magance wadannan matsalolin cikin lokaci don tabbatar da inganci da amfanin shinkafa.
A takaice dai yadda shinkafa ta zama shinkafa abu ne mai matukar muhimmanci da sarkakiya. Ta hanyar ɗaukar ingantattun hanyoyin sarrafawa da sarrafa inganci ne kawai za a iya samun samfuran shinkafa masu inganci.
Lokacin aikawa: Janairu-02-2025