• Yadda ake samar da shinkafa mai inganci

Yadda ake samar da shinkafa mai inganci

Don samarwamai kyauingancin niƙa shinkafa, paddy ya kamata ya kasance mai kyau, kayan aiki da kyau, kuma ma'aikaci ya kamata ya sami kwarewa masu dacewa.

1.Kyakkyawan ingancin paddy

Matsayin farawa na paddy ya kamata ya zama mai kyau kuma paddy ya kamata ya kasance a daidai abun ciki na danshi (14%) kuma yana da babban tsabta.

2.Kayan aiki na zamani

Ba zai yiwu a samar da ingantacciyar shinkafa mai niƙa tare da ƙarancin kayan niƙa ba ko da ingancin paddy yana da mafi kyau kuma operator yana da gwaninta.

Yana da mahimmanci a ko'ina don hidima da kula da injin niƙa yadda ya kamata. Niƙan shinkafa ya kamata koyaushe ya kasance mai tsabta da kulawa da kyau.

3. Kwarewar mai aiki

ƙwararren ma'aikaci ya kamata ya sarrafa injin niƙa. Ma'aikacin da ke ci gaba da daidaita bawuloli, bututun gudu, da allo ba shi da ƙwarewar da ake buƙata. Ba da labari game da aikin niƙa da bai dace ba shine paddy a cikin busar shinkafa, buhun shinkafa a cikin mai raba, karye a cikin bran, farfaɗowar nono mai yawa, da shinkafar da ba a niƙa ba. Horar da masu gudanar da aiki da kula da injinan shinkafa na da matukar muhimmanci wajen inganta ingancin shinkafa.

Idan ba a cika ɗaya daga cikin waɗannan buƙatun ba, niƙa zai haifar da rashin ingancin shinkafa. Misali, niƙan da ba shi da inganci koyaushe zai haifar da ƙarancin niƙan shinkafa, ko da an yi amfani da injin niƙa na zamani ko kuma an samu gwaninta.

Hakazalika, amfani da paddy mai inganci ta ƙwararrun ma'aikaci na iya haifar da rashin ingancin shinkafa idan ba a kula da injin niƙa akai-akai. Asarar da ake samu a cikin niƙan shinkafa wanda za'a iya dangana ƙarancin ingancin paddy, ƙarancin injin, ko rashin laifin mai aiki, yana ko'ina daga 3 zuwa 10% na yuwuwar.

Yadda zan yiinganta daQuality naRkankaraMrashin lafiya 

TheBest quality shinkafa za a samu idan

(1) ingancin paddy yana da kyau kuma

(2) ana nika shinkafa yadda ya kamata.

Don inganta ingancin injinan shinkafa. ya kamata a yi la'akari da waɗannan abubuwan:

1. Paddy:

Mill a daidai danshi abun ciki (MC)

Danshi abun ciki na 14% MC shine manufa don niƙa. Idan MC ya yi ƙasa sosai, babban karyewar hatsi zai faru wanda zai haifar da raguwar ƙwayar shinkafa. Karyayyen hatsi yana da rabin darajar shinkafar kan kasuwa. Yi amfani da mitar danshi don tantance abun ciki. Hanyoyin gani ba daidai ba ne.

Pre-tsaftace paddy kafin a huska.

Amfani da paddy ba tare da ƙazanta ba zai tabbatar da mafi tsafta da inganci ƙarshen samfurin.

Kar a haxa iri kafin a yi niƙa.

Daban-daban na paddy suna da halaye daban-daban na niƙa waɗanda ke buƙatar saitunan niƙa ɗaya. Haɗin nau'ikan zai haifar da ƙarancin ingancin niƙan shinkafa.

 2.Fasaha:

Yi amfani da fasahar nadi na roba don husking
Rubber roll huskers suna samar da mafi kyawun inganci. Irin Engleberg ko “karfe” ba a yarda da su ba a cikin sashin niƙa na kasuwanci, saboda suna haifar da ƙarancin farfaɗowar niƙa da raguwar hatsi.

Yi amfani da mai raba paddy
Ware duk paddy daga shinkafa mai launin ruwan kasa kafin fara farar fata. Rabuwar Paddy bayan husking zai haifar da ingantacciyar shinkafa mai niƙa, da rage yawan lalacewa da tsagewa akan injinan shinkafa.

Yi la'akari da farar fata mai mataki biyu
Samun aƙalla matakai biyu a cikin aikin farar fata (da kuma wani ɗan goge baki) zai rage yawan zafin hatsi kuma zai ba da damar mai aiki ya saita saitunan injin kowane mataki. Wannan zai tabbatar da mafi girma niƙa da kan shinkafa dawo.

Saka da niƙa shinkafa
Shigar da siffar allo don cire ƙananan karaya da guntu daga cikin gogaggen shinkafa. Shinkafa tare da adadi mai yawa na ƙananan karaya (ko shinkafar masu shayarwa) tana da ƙarancin darajar kasuwa. Za a iya amfani da ƙananan karaya don samar da garin shinkafa.

 3. Gudanarwa

Saka idanu da kuma maye gurbin kayayyakin gyara akai-akai
Juya ko maye gurbin robobin robar, gyaran duwatsu, da maye gurbin sawa a kai a kai zai sa niƙan shinkafa mai girma a kowane lokaci.


Lokacin aikawa: Mayu-16-2024